ነችቸረ (ግስ)


    Derived Root Verbs

    ኣነችቸረ፥ ኣንነቻቸረ፥ ኣንነቸቻቸረ፥ ነቻቸረ፥ ተነችቸረ፥ ተነቻቸረ፥ ተነቸቻቸረ

    Conjugations

    See all conjugations
    ንስስኺ
    ትንችችሪ ትንችችርንኒ ትንችችርንና - - - - ትንችችርይዮ ትንችችርይያ ትንችችርይዮም ትንችችርይየን
    ንስሳ
    ትንችችር ትንችችረንኒ ትንችችረንና ትንችችረክካ ትንችችረክኪ ትንችችረክኩም ትንችችረክክን ትንችችሮ ትንችችራ ትንችችሮም ትንችችረን


    Derived Nouns and Adjectives

    መነቻቸሪት፥ መተነችቸሪት፥ ነቻቻሪ፥ ምንንቻር፥ ነችቻሪ፥ ምንቻር፥ ምንንንችቻር፥ መነቻችርቲ፥ ነቻቸርቲ፥ መነችቸሪት፥ ንችቻር፥ ንቹር፥ መነቻቸርታት፥ መተነችቸሪ፥ መነችቸርታት፥ ንችርቲ፥ ምንንንችችቻር፥ መንነቻችርቲ፥ ተነቻቻሪ፥ ኣንናቻሪት፥ ንቹራት፥ ነችቸርቲ፥ ተነቸቻቻሪ፥ መነቻቸሪ፥ መናችርቲ፥ መተነችችርቲ፥ ምንንችቻር፥ መንናቸሪ፥ ኣነችቸርቲ፥ ንችችርቲ፥ ኣንነቻቻሪ፥ ተናቻሪት፥ ነቻቻሪት፥ ነችቻሪት፥ ኣንነቻቸርቲ፥ ንቻር፥ ንችቹራት፥ መንናቸሪት፥ መንናችርቲ፥ መንናቸርታት፥ ኣንናቻሪ፥ ኣነችቻሪት፥ ተነቻቻሪት፥ ተነቸቻቸርቲ፥ ኣንናቸርቲ፥ መተነችቸርታት፥ ንችቹር፥ ንቻራት፥ መንነቻቸርታት፥ መንነቻቸሪ፥ ምንችቻር፥ ምትንችቻር፥ ተነቸቻቻሪት፥ መናቸሪ፥ ንችቻራት፥ ኣነችቻሪ፥ ተነቻቸርቲ፥ ኣንነቻቻሪት፥ ተናቻሪ፥ መንነቻቸሪት፥ መናቸሪት፥ ተናቸርቲ፥ መነችቸሪ፥ መናቸርታት